ส่องภาพบรรยากาศ Workshop จับผีมาทำหนัง ของนักศึกษาจากสาขาวิชาการเขียนบทและการกำกับฯ วิทยาลัยนิเทศศาสตร์มหาวิทยาลัยรังสิต และนักศึกษา จาก คณะดิจิทัลมีเดียและศิลปะภาพยนตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ โดยได้รับเกียรติจาก คุณษรัณยู จิราลักษม์ ผู้กำกับที่เคยฝากผลงาน 9 วัด, Last Summer และรักหมดแก้ว ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้ และแนะนำ ขั้นตอนการบวนการผลิตภาพยนตร์ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 กุมภาพันธ์ 2566 ณ ห้องฉายภาพยนตร์ อาคาร Digital Multimedia Complex (อาคาร 15) มหาวิทยาลัยรังสิต
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332636504_1150256485660228_3353652572576982603_n-1024x683.jpg)
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332692492_639568134641487_20238559993975990_n-1024x683.jpg)
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332717983_906051944046052_8184673923804059919_n-1024x683.jpg)
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332718525_933109354780096_6057992775699172291_n-1024x683.jpg)
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332733906_1313567055887649_2795385679148941103_n-1024x683.jpg)
![](https://neramitnungfilm.com/wp-content/uploads/2023/06/332757407_995292751431932_7080460451303408774_n-1024x683.jpg)
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ Facebook เนรมิตรหนัง ฟิล์ม : www.facebook.com/Neramitnungfilm
#จับผีมาทำหนัง #เนรมิตรหนังฟิล์ม #NeramitnungFilm #เพราะทุกสิ่งเนรมิตรได้ด้วยมือเรา